WAFUGAJI WA MOA WAPA JOSHO LA NGOMBE

Wafugaji Wa Moa Wapata Josho La Ng’ombe

Wafugaji wa Moa wapokea kwa furaha cattle dip iliyofunguliwa rasmi na gavana Issa Timamy hapo jana 04/07/2017.

Kulingana na daktari wa mifugo eneo la Lamu magharibi George Kiaga amesema zaidi  ya ng’ombe 6000 wanatarajiwa kufaidi na dip hiyo.

Mradi huu utasaidia mifugo kuwakinga na mbuno na kupe ambao wanatatiza sana mifugo katika sehemu hiyo.

Pia daktari Kiaga amesema kando na kuwaogesha ngombe hao, huwa wanawapatia chanjo za kuwakinga na ugonjwa wa nimonia kwa mifugo, ugonjwa ambao zaidi unawaathiri mifugo katika eneo hilo ambalo mara nyingi hupokea mifugo kutoka kaunti jirani za Garissa na Tana riva.

Wakati wa hafla hiyo gavana Issa Timamy alipeana dawa za mifugo kwa wafugaji na kuwahimiza wafugaji hao kuitumia vyema cattle dip hiyo.

Gavana aliiyomba jamii ya wafugaji kuishi kwa amani na utangamano.

Trackback from your site.

Leave a comment

*